BABBAR YARINYA CHAPTER 9 Oum Aphnan
Gwale Æ™asan takashinta yayi ,ya zura halshensa ta cikin ramin vg É—inta ya fara lasa wani ruwan miyau me kauri yina bin gefen bakinsa yina tsotse mata tun daga cikin tsagun É—uwawunta har cikin gindinta ,sannan ya nitsa hannunsa ta saman maranta yina shafo gindin cikik gwanancewa na yaron da ya gogu acin manyan tafka²n Duri ,irin nasu hajiya suwaiba …É—an zafi² ne yike shigarta me haÉ—e da jin daÉ—i,da hankula da hankula yaji hannunsa na kaiwa da dawowa alamun tsokan durinta ne ke matsewa waje É—aya saboda jin daÉ—in taÉ“insa da tayi,Sosai ya Æ™ara Æ™aimi wajen shafa mata tsuliya har saida yaji wani irin ruwa mai É—imi yina gudana É—is É—is É—is
Aikuwa da sauri ya damƙi tsokokin mazaunanta ya gwalesu ya fara bin gindinta da tafiyar tsutsa da bakinsa da Halshe ,wani ƙara ta fashe dashi ta fara burgima a turɓayan wajen shikuma sosai yike karkaɗa mata Halshe a cikin duri wani ruwan daɗi na ɓulɓulo wa daga gindin.
Kama ƙafafuwanta tayi duka biyun ta riƙesu ƙam bayan ta lanƙwashe su kamar me position ɗin haihuwa ,sannan ta ringa sama da ƙasa da ɗuwawunta
“Wai dan kwaleji ,ciwon nan Æ™aruwa yikeyi ,don Allah ka taimaka ka kaini kyamis a soka mun ko Allura ne indai zanji daidai “
Wani DaÉ—ine yaji ta kashesa ,d Sauri ya lalubo gindinsa ya fara goga mata a ramin Durin ta
“Wai…wash…wai… Ahhhh” Æ™ara gurza mata yayi
“Menene wannan murginenen Abun kake cusa mun me kama da..Ahhhshhh daÉ—i”
Cikin wani irin murya ya ke magana “Ahshhh Wannan Babbar Allura ne zan turmusa maki a tsuliyarki…Ahshhhh(bai Æ™are maganarsa ba saidai ya sakar mata nauyin Æ™ugunsa ya danna mata duk girmansa cikin Ramin Al’amuranta ,Nishi ya saki kamar rago) Ahhhh ,wallahi Akwai daÉ—i,kinji irin Allurar ga daÉ—i ,ga zuma ga Iya luguden gindin Æ™waila” taune LeÉ“en Æ™asa yayi ,yina waÆ™a yina Æ™ara nitsa yina cinta bilhaƙƙi…..
Wani zogi ² Zakiyya keji mai Æ™umshe da Zafi tamkar ana barbaÉ—a mata Borkono Amma tsabagen jaraba ,haka ta shanye tana baiwa kanta Æ™warin guiwa “Xakiyya daddaure dai ,daga zafin nan sai jin daÉ—i ,tunda Allura yake maki da tsokar Jikinsa”
Wani Rafka ya shiga baiwa Vg É—inta ,ji kake “Kararaf!…Kararaf…Fam!…Fan!!”
Fatar cinyarsa na haÉ—uwa da cinyar Zakiyya yina bada wani irin romantic sauti,mai tada tsikar jiki
Kasa daurewa tayi kawai ta tsaga ihu,tana dukansa da magiyar ya ƙyaleta hakanan ,banza yayi mata yina cigaba da cinta ,kamar wata farkansa
Jin footfall ,alamun mutum na tafe yasa ya koma yayi lamɓas a kanta ya daina kaiwa da komowa ,sai numfarfashi da sukeyi kamar wainda sukayi tseran gudu
Ta ɗayan hanyar yayan zakiyya yabi da ƴar maƙesuwar coci ,yina faman ƙwala ma zakiyya kira Alamu dai yau inta tafi gida kashetane kawai baza ayi ba da duka,saboda daɗewa da tayi bata kawo maganin sauron ba
A kunne ta raÉ—a masa ,É—an bodin É—agani yayana yina nemana karya biyo tanan ya kamamu ,kasan da Æ´an banga zasu haÉ—amu ko?
Da sauri ya miƙe ɗan gindin na sa wanda zan fi iya masa laƙabi da Unmature gindi , sai ɗan ciccillawa yake Ala dole bai kai ga zubda maniy ba. Jikinsa rawa ya kamayi ya ja wandonsa sama ,sannan ya ɗagota tsaye ya lalubo maganin sauron da pant ɗinta ya damƙa mata a hannu
Da Æ™yar ta miÆ™e cikin jarumta ya gyara hijabinta ,tayi taku biyu ta juyo ta kalleshi still yina tsaye yina mata Kallon sha’awa
“É—an kwaleji me ne sunanka ,gobe in nemeka kazo ka Æ™arasa cin dindin?”
ÆŠan murmushi Yayi wai dindi? ,bazata iya cewa gindin ba
“Sunana Akram ,inane gidanku? In ban ganki ba sai ki jira zuwana in matseki kuwa a bayan Æ™ofar zaure in cinye gindinki tas
Da talallen kafa ta danna kai zauren gudansu kamar me koyon tafiya ,aikuwa a zaure tayi karo da Inna babiya ,batai aune ba saidai taji ta bata wata bahaguwar Mari .
“Daga ina kika fito? Ƴar iska ai dole a bi maza tunda anyi gadon uwa ,kuma an tsotsa a nono”
Wasu zafafan hawaye ne suka murgino mara a kunci ,da rarrafw ta faɗa ɗakin da aka bar mata a filun tsakar gidan zakiga ɗakin kwaya ba ƙofa sai Asabari
Dakin ta shig da sauri ta hau kuka ,ga zogi yayi mata rubdugu ,tana hawaye Tana Allah ya isa Akrami É—an Kwaleji ban yafeba
Wani mintsini taji ana mata a gindi,batayi shawara da ziciyarta ba ,ta fita da gudu taje ta buɗe tukunyar Tuwo dake kan murhu a cikin sa ruwane sunyi zafi rau har ƙanzon na ɓaɓɓakowa
Buta ta rora a tsakar gida tai ban daki da gudu ,tana jan baki kamar wacce tasha yaji tana famar watsama jikinta
Akram kam da fito ya koma hostel “Ko banza yaro ka gatsa kaga jini…” yina zancen yiina Æ™ara gyara Æ™ulin tazuge É—insa
Tundaga rana irin ta wannan ,Alaƙar Akram da zakiyya ta zama ƙaƙƙarfan Alaƙa ,ƙwaƙule masu ƴa yikeyi a duk inda ya samu sarari har bayan ƙyauren gidan iyayenta ,wanda hakan ya samo usuline saboda rashin uwar zakiyya a cikin gidan ,ta yanda in ta fice babu ne nemanta.
Kwanaki haka suka cigaba da gungurawa ,a lokacin ne kuma Akram sukayi jarabawan sauya aji ,wanda ya zama long vocation ,zai koma ƙauye tsawon lokaci. Ya shiga damuwa sosai zuwa lokacin ba me masa provision gashi ya saba da cin daɗi,gashi mai badawae ta mace.
Bai ƙara shiga tashin hankali ba saida ya koma ƙauye yaga filin gidan babu Islam wai babanta na usuli yazo ya ɗauketa.
Sati ya kasayi a garin duk ya ɗarari kansa ko ɗan makarantan Allon malam zakari wannan karon yaƙi zuwa bare ya ɗan koyar ,gonar ma yaƙi ,ƙarshe dai inna da kanta ta tasashi suka shigo burni gidansu Islam
Islam tayi murna da zuwan ya Akram ,bayan da Alhaji Buba ya dawo itace ta fara zuwa ta basa labarin zuwansu ya Akram ,wannan farincikin da ya gani tattareda Æ´arsa É—aya tilo yaja ra’ayinsa gason barin Akram ya zauna taredasu ko ya É—ebe mata kewar Æ™auye kuma ta saki jiki tayi karatu
Roƙon Inna yayi data bar masa Akram ,da fari taso turzawa amma ,sanin shaƙuwar dake tsakanin Akram da Islam yasa ta haƙura ta amince ,ta koma gida ita ƙaɗai da sha tara na Arziƙi. Shikuma Akram aka gyara masa part ɗinsa kusa da sashen baƙi ,Aka ƙaro masu Lesson teacher ,Ga Islamiyya suna zuwa tare
Bayan hutu ya ƙare Alhaji buba ya sauyawa Akram makaranta ,irin na ƴaƴan masu ƙasa,hmmm Ashe shine tushen Asalin lalacewarsa ,lokacin ya koya shan duk wasu international kayan ƙwaya da bin manyan babes cikin ƙananun shekarunsu
Bayan shekaru 4
Duk wansa ya dage zai nasara,wannan haka shike ,Hakan kuwa ya faru da gidan Alhaji Buba Akwai yalwar Arziƙi da buƙasar hanyoyin samu ta ɓangaren Alhaji Buba don yanzu sosai yike gogoriyo da ɗangote Allah ya sama Nemansa Albarka ,wanda bakomai ya samar masa da wannan Tsaftaccen Arziƙi ba face kyautatawa Iyalansa da yike kamanta yi ,iyakan iyawarsa ,sannan ya gujewa dattin Zina ,lallai na yarda ni kaina zina masiface,gayinan varinta arzuƙinsa sun ruɓayya ,gashi ya ƙara da samun mace ta gari mai ƙara,masa Azama wajen yin sadaƙa da fidda haƙƙin dukiya wato zakka.
Akram kam shima A wannan shekarun ya samu nasaran Kammala secondary É—inshi with flyn colours Don Haka Alhaji buba ya samar masa karatun Medicine a Abroad
Islam kam tuni tana makarantar gaba da primary,a wainnan shekarun Abubuwa ƙalilan zata ƙaras na cigabanta sauran kuwa tsantsar girman kai ne ta ɗebo ta watsawa kanta ,da rashin ganin girman mutane ,A gefw guda kuma Alhaji buba ya sakar masu mara suna Abunda suke so.
Akram tunda ya fita waje yaje inda ba kwaɓo sai neman matarsa suka ninku ,saidai jigo ɗaya gareshi ,ƙoƙari ,tabbas duk inda yaje sai ya cire tuta
A lokacin da Islam takai SS2 ne aka koya mata mota kuma Alhaji buba ya bata guards saboda insecurity ,sannan ya sa Aka buɗe mata bank Account ,saɓanin sa ,da idan tana buƙatar kuɗi saidai a bata cash.,sosai ta fara zama Babbar yarinya ,zuwa yanzu kuwa muraran Dr. Ashraf ya fayyace mata soyayyar da yike mata kuma ta Amince dashi 100% ynz batada buri illah na tagama makaranta taje ta auri dr. Ashraf kota bashi babies ɗin da Nurse Ruƙayya Ta kasa bashi ,saidai Ana cikin Hakan aka samu Out break ɗin Corona virus ,wanda gomnatin nigeria suka ɗebi talented doctors and nurses aka turasu ƙaro kwas dangane da quarantine ,dasu Isolation and Barrier Nursing da ya shafi Pandemic dxz ,A kuma cikin wanda suka samu Wannan damar harda su Doctor Ashraf Nan kuwa Ruƙy tashiga ta fita saida aka samar mata ,suka tafi tareda mijinta tana roƙon Allah ya janye mata fuskar mijinta a kan Islam
Sosai Islam ta shiga damuwar rashin Ashraf ,Har Attention É—inta akan makaranta ya ragu
Yau ma kamar kullum makarantar ne taji sam bazata iya zuwa ba ,don haka ta ɗaura Abaya akan Track suit ɗinta daga gida ta kaɗa mota da guards ɗinta sukaje Bujuwa garden, ko ta ɗan samu sassaucin kewar Ashraf,in ta yi ƴan gudu ta shaƙi daɗaɗan furanni
Tana faka motarta ta bada umurnin aje duk wani mahaluÆ™in dake ciki a koroshi Babbar yarinya zata shigo,koron fata² Aka shiga yiwa mutanen wajen duk suka watse a wannan sassafen,sai kace mabarata ba kuÉ—insu ya shigar dasu ba…sannan cikin Æ™asaita ta danno kai ciki
Can waje Guards É—inta suka tsaya suna jiran fitowarta ,unknwn to her,ta cire abayarta ta fara kewaye filin da tuma²n cambas É—inta
Prince da yaje field É—in bayan ya gama gudunsa ya yada zango akan wani cement kujera yina duba wata magazine gefe É—aya bottle water ne yina sipping kaÉ—an² ,lokaci bayan lokaci
Saidai tun shigowarta yaji ya ɗokanta da ita ,kyawunta na dabam ne gashin kanta abun burgewa dayayi tuntu a ƙasan hula p-cap
Sosai prince ya shagalu a kallonta ,sam bata lura ba sai da ta gama gudun ,Sannan ta fara kewaye filin a hankali tana haki sama²
Ƙir yayi mata da ido ,A hankali ta ƙarewa kanta kallo from head to toe ,kafin ta ɗaure fuska ta nufo inda yike zaune
A gadarance taje kamar zata zauneshi akan kujeran da yike ,da sauri ya É—an Adjusting sannan ya É—an saki fara’a
“job weldone preety ” ShaÆ™ar Iska tayi da Æ™arfi ta firzo waje ,adaidai nan wani rusheshen guard É—inta ya zo inda take da Roban ruwan gora ,ta baya ta miÆ™a Hannu ta karÉ“a ,sannan ta kalli prince dake gefenta ,sannan ta juya ta kalli guard É—inta
Ai kafin ta yi wani motsi guard É—in ya kewayo gaban prince
“You gerraway from here “
ÆŠan lovying voice É—insa yayi kamar ba kowan kowa ba ,kamar yanda basu gane ko wanene ba
“I’m sorry I was here before…” Interrupting É—insa yayi da wani irin tsawa ,bai tsaya sanya ba ya cicciÉ“e sa ya je can gaba dasu ya aje
“Malam ÆŠan saitawa kanka Hanya ”
Murmushi yarima yayi ,ya É—an É—ago mata yatsu biyu ✌?Alamun one love ,sannan ya soma tafiya da baya da baya yina murmushi
Tsira masa ido tayi kafin ta girgiza kai ta ɗan ja tsaki ,ta ɗan kurɓi ruwan tana ajiyar Numfashi.
……… Wani irin Æ™aƙƙarfan Ajiyar Numfashi Islam ta saki ,wani marayar Hawaye ya gangaro mata a kunci ,Nadama Æ™uru Æ™uru sun shigeta ,sosai tayi dakace Yarima ta bashi HaÉ—in kai mutumin da ya nuna mata soyayya batareda duba da Jin kansa ba ,Amma ta wulaÆ™anta shi ,gashi a Æ™arshe zata Æ™arewa É—an ruwa (Giya) ,Kuma mazinaci É—an duniya manemin Mata ,mutumin da ta tsana fiye da gwajin tunaninta
Tsam ta miƙe ta goya hannunta a baya cikin jimami ,cikin sanyin murya tace
“what do I do ? Uhumm ? Me zanyine ni Islam a Æ™ananun shekaruna wai Za ayi mun Auren dole ?”
Tujaran da tayiwa wata tsohuwa a bakin super market ne ya dawo mata kai
Sanye take cikin English wear da wani V neck riga da yayi azaban dacewa da fatan jikinta ,ta sakawa sawayen ta baƙaƙen boots ta manne fuskarta da wani faskeken baƙin shade ,ta gingirawa kanta ɗauri da baƙar ɗankwali ,sam ba maganar mayafi sai kawunan wayoyin salula data kamo ,guda biyu tana wulwula car key ɗinta ,tana taunar cingam ,dimple ɗin gefen kuncinta suna loɓawa .
Kamar yanda tsarinta yike baa shiga gabanta ,in tana tafiya hakan yasa ake koran duk wasu mutane kafin ta shiga guri wannan shine tsarinta .
Tana danno kai daidai tsohuwar ta sha gabanta ,cikin karaÉ—i da muryan banbaÉ—anci tace “Ran Æ´aÆ´an manyan Æ™asa ya daÉ—e ,A taimaka mun da Abunda zan ba marayun jikokina Abinci”
Sosai gaban Islam ya yanke ya faÉ—i ras !!!
Sam bata tsimayi jin wannan lousy noise ɗin ba ,hakan ya haddasa mata dafe ƙirji da sauri .
Cikin hargagi ta zare gilashin idonta ,sannan ta nuno ta da tsinin maganin Idon
“Are you mad? Nonsense woman?”
Washe jajayen haƙoranta da suka dafe da satyin goro da green ɗin Amoeba tayi wanda ya ƙara ma tsohuwar tsantsar muni
“Allah dai ya ida nufi ,Adai duba cikin taskar Æ´an Alfarmanki”
Wani ama amai taji yina taso mata ,dasauri ta É—age yatsunta biyar ta kwalle kuncin tsohuwar da mari ,A furgice ta dafe wajen tana kallonta
Bata tsaya anan ba ta ƙwalla kiran guard ɗinta dake baya
“Amaka!”
“Yes ma!”
“Kai dabban inane? Da zaku bar watan nan matar me kama da gorilla ta fuskance ni batareda kum dakatar daita ba ,whose kind of foolish are you?,so kake Muninta ya samun heart Attack ko yaya?”
Ta ƙare tana kakaro kaki ta tofar gefe ,Da sauri cikin rawar murya ya fara bata
“Nahh…Nooo ,will pack this rubbish out of here?” ta Æ™are tana nuna tsohuwar da ta idasa yankwanewa cikin tsananin kunyatuwa
ÆŠan saiiii Yayi ya kasa cacumota kamar yanda suka sabayi suyi jifa da mutum waje kamar tsumma.
Buɗe iya girman muryarta tayi ,wanda yasa muryarta shaƙewa
“Kwashe mun tsumman nan a gabana ,ta wani buÉ—e mun massan bakinta!”
Wata tsohuwar mabaraciya ce Æ´ar uwar matar tazo ta janyeta sannan ta tsaida idonta cikin rashin tsoro ko shayi ta dubi Islam
“Me kike taÆ™ama dashu ne Æ´ar nan da kike Alfahari da gadara in kin cizga wani kin ci masa zarafi?”
Wani walai tayi mata sa ido
“Baba…”
A sanyaye tsohuwar ta É—ago ta kalleta tana cewa “Na’am Æ´ar nan”
“To dai kafin In zagi uwarki ,saboda shishigin da kike Æ™oÆ™arin yimun gwara ki tattara tsummar rayiwarki kiyi gaba…don ni da kike ganina nan bdni barin ko ta kwana da kayi mun mugunta tit for tat ne ,gwara in rama zalunta na da tayi ta hanyar tsoratar dani da tayi ,kinga yanda na kwalleta da marin nan ,ya hutar mun da zuciya ba sauran Æ™ulli ,kinga nayi mana safe judgement ,Inda mutane zasu É—auki irin halina da sun huta ,A rinÆ™a hakan ko a rage cunkosan Æ™iyama “
ÆŠafe gemu tayi cikin mamaki ,lallai wagga Æ´a harda jahilci ke É—awainiya dake ,wallahi iyayenki basu gwada maki gatar ArziÆ™i ba ,kuma da ikon Allah sai Allah ya baki miji dai² ke wanda zai ci Æ™undugurun uwarki a gidansa babu meji ,sakare kawai!!”
A take idon Islam ya rine da ɓacin rai ,saidai tana waigowa taga har sun bar wajen da take ,wani tuƙuƙin ɓacin rai ne ya caketa
Cikin dausashshiyar murya ta Æ™walla kiran “Amaka!!”
“Yes ma!”
Yafitoshi tayi da hannu sosai ya matso gabanta ,kawai bai aune ba yaji ta faske shi da mari
Sannan ta juya ta nufi motarta ,tana murmuring “Na rama Æ™asÆ™ancin da akayi mun baka rama mun ba ,Bastard brat kawai ,wanda basu san makaman aikinsu ba”
Gidan Kamun ƙawarta yarinyar commisioner of police ta kaɗa kan motarta ,wanda da tayi niyyar bazata bikin ba
No option Suma guards É—inta suka kaÉ—a kan motar suka bi bayan motarta
Cikin Isuwa ta shiga ɗakin taron ,fili aka shiga ketawa ana bata hanya kamar wata ƙosashiyar hajiya ta musamman ke tafe ,,ƙawar tata kuwa hango Islam Babbar yarinya a taronta yasata cikin tsantsar farinciki ,don haka da sauri ta miƙe tsaye cikin girmamawa
Aikam ,tunda dattijuwar mawaÆ™iyar nan ta ga yanda waje yayi tajin² sanadiyyar zuwar Æ´ar cabin yarinyar nan ,yasa ta tambayi wacece ita kuwa ?
Ai kafin takai cikin Rumfar Amaryar da akayi masa Adon dardumai dasu jeran kumbu ,ta fara zabga mata banbaÉ—anci da kirari tamkar jinin sarauta ce ita.
Wani gingiringin takejin kanta na fasuwa taje ta harɗe akan kujera tana jinjiga kai ,tsaf takaicin waccan tsohuwar ya fita a ranta ,Islam macece mai son A girmamata a fasa mata kai ,wannan dalilin yasa takeson komai special akoda yaushe kuma take preparing Plastic surgery saboda a tsatso mata kyawunta kuma a kauda duk wani naƙasun jiki da zaisa mata Fuck up
A gadarance tace “Ku tambayeta Adadin yawan kyautar kuÉ—i da aka taÉ“a mata a tsawon rayuwar BambaÉ—ancinta ”
Tsit wajen yayi manyan mata na jujjuya maka makan É—uwawu akan kujerun da suke suna yara faÉ—in ran watannan yarinyar
Hura iska Maroƙiyar tayi a cikin mike ,kafin tace
” Miliyan guda ,kujeran hajji da gida”
Kallon Guard É—inta tukur tayi
“A bata miliyan biyar,Gidaje masu faÉ—in hekta biyu a sabuwar unguwa biyar,Da kujerun Hajji biyar”
Wani kuwwa matar ta fashe dashi kafin ta fara yin sheskeƙar kukan daɗi
“Mutane ku tayani murna ,Allah na gode maka da baka kasheni ba saida ka haÉ—a ni da wagga É—iyar me kyautar gigita gari….
Wani sassanyar ajiyar zuciya ta aje sannan ta faɗa toilet ta tuɓe kayanta ta tsaya a ƙarƙashin shaya ta kunna ruwa suka fara sharara mata daga maɗigar gashin kanta ,tanajin ajiyar zuciya kamar zata mace kafin safiyar gobe da zaa ce zaa ɗaura mata aure da Akram
“Anya ba bakin wa’innan la’anannun tsoffin bane yayi tasiri a kanta ba?”
****
Akram kam Da fari hankalinsa ya tashi ,saidai kuma binne cikin ransa daÉ—i yaji ya kasa tsaye ya kasa zaune cikin zullumi,tsoro which is mix with Happiness
Tabbas Islam yanda kika cire mun rai a neman matan waje ,haka zan gurje ki ,in fanshe dikkan Haushina da na tara ,na jure Æ™in cin gindin lutsa lutsan mata na tsawon lokaci,bayan Atimes Har mashayan mu Æ´an mata kemun tayin kansu tsirara ,inaji da gani Zanga abokaina suna cin mata suna samvatun daÉ—i niko saidai inta kora giya don ya gusar mun da Lissafin durin mata ,dole in Æ™waÆ™ule ki tas Islam,Allah ya kaimu gobe a É—aura auren kwana biyu zan baki mu wuce U.S sai in É“arje gumina a can ba fashi …..
Wani hawaye Islam ya gangaro mata
“Tabbas guduwa zanyi kafin safe ,A Æ™ananun shekaruna baza’a Æ™ulleni a gidan aure ba ,bayan ko fara cin duniyata da tsinke banyi ba “
Tambaya cikin Akram da Islam waye Alwashun da ya É—aukar wa É—an uwansa zai ci?
Ku biyoni A AUREN SHAAWA 2 ,wacce ta shirya biya sai tayi magana ta wannan number 09065990265 ,Regular masu samun update kwanaki 3 a sati 200₦ ,masu son update kwana 6 a sati kuma 500₦ Manyan mata manyan hajiyoyi masu buÆ™ata ta private 1000₦ ne kacal
Zaki iya ki biya ta katin mtn ko tanan Account É—in 7782217014,Fcmb ,Mohammed Hassana
Na roƙeki in kinsan zaki siya ne don ki raba wa wasu karki biya na hutar dake ,ki tausayawa zamana na roƙeki ,Nagode.